[TUT] Kinh Nghiệm khi tạo transition

• Thread starter mr..men
  • Ngày bắt đầu
M

mr..men

kinh nghiệm về tran
Với tớ,thì tran có 1 điểm thú vị và độc đáo và hay hơn style
có thể nhiều người không để ý là tran,cũng là 1 style
1 dạng khá đặc biệt
là một người dùng proshow đã khá lâu
không dám nhận là giỏi,nhưng cũng có vài góp ý cho anh em
(đây không phải là tut lên chỉ mang tính tham khảo thôi nhá)
các bạn..đừng nên biến những video nặng hàng chục MB thành tran,điều đó là không cần thiết và sẽ gây lỗi ở nhiều máy tính(nếu ban share)
vì tran là style,nên hãy đối sử với nó như 1 style
như thế nào nhỉ
không phải là mấy bông hoa bay qua màn hình,mấy ngôi sao lên xuống
mà tran tốt có nghĩa là khiến cho người ta không có cảm giác về 1 chuyển đổi,như 1 sự liên tục
ngươi ta sẽ không phân biệt dc đâu là tran đâu là style,
tớ tự tin là tớ làm đc điều ấy
cả video không hề thấy dấu vết nhưng tran tràn ngập,và tớ dùng tran nhiêug hơn cả style
chính xác,lên gọi tran là 1 style 2 ảnh đầy thú vị
sử dụng ntn là quyền của bạn
nhưng đừng để rối mắt
mình không ưa nhất là khi các motion cắt loạn lên,các tran hoa lá mờ mịt làm nát hình và khó nhìn
:))
thank đã nghe,có gì không thích cứ góp ý nhé
lâu rồi tớ không có tác phẩm tử tế lên dùng 1 cái ngày xưa vậy
cái này mắc khá nhiều lỗi như mình trình bày ở trên
dìm thoải mái :))

Last edited:

kenhv18

<b><font color=#01b226>BGK PSVN</b></font>
Thanks. Mình đồng ý với bạn Trans đúng là style. Nhưng đâu đến mức không phân biệt được đâu là trans đâu style

Last edited by a moderator:
M

mr..men

Hoàn toàn có thể, :p mình làm dc lên mới nói mà,khá là phúc tạp,trong thì nó là style nhưng hóa ra là tran :))

Hoàn toàn có thể, :p mình làm dc lên mới nói mà,khá là phúc tạp,trong thì nó là style nhưng hóa ra là tran :))
rất thích phong cách làm clip của bạn từ hồi bên kĩ xảo :). hi vọng dc xem tut nào đó của bạn bên này :D

nếu để ý kĩ thì việc phân biệt giữa style với transition cũng không quá khó khăn, những transition dạng như style sẽ làm cho clip nhìn lung linh hơn, chúc men ngày càng có nhiều tác phẩm đẹp hơn

B

bin

kinh nghiệm về tran
Với tớ,thì tran có 1 điểm thú vị và độc đáo và hay hơn style
có thể nhiều người không để ý là tran,cũng là 1 style
1 dạng khá đặc biệt
là một người dùng proshow đã khá lâu
không dám nhận là giỏi,nhưng cũng có vài góp ý cho anh em
(đây không phải là tut lên chỉ mang tính tham khảo thôi nhá)
các bạn..đừng nên biến những video nặng hàng chục MB thành tran,điều đó là không cần thiết và sẽ gây lỗi ở nhiều máy tính(nếu ban share)
vì tran là style,nên hãy đối sử với nó như 1 style
như thế nào nhỉ
không phải là mấy bông hoa bay qua màn hình,mấy ngôi sao lên xuống
mà tran tốt có nghĩa là khiến cho người ta không có cảm giác về 1 chuyển đổi,như 1 sự liên tục
ngươi ta sẽ không phân biệt dc đâu là tran đâu là style,
tớ tự tin là tớ làm đc điều ấy
cả video không hề thấy dấu vết nhưng tran tràn ngập,và tớ dùng tran nhiêug hơn cả style
chính xác,lên gọi tran là 1 style 2 ảnh đầy thú vị
sử dụng ntn là quyền của bạn
nhưng đừng để rối mắt
mình không ưa nhất là khi các motion cắt loạn lên,các tran hoa lá mờ mịt làm nát hình và khó nhìn
:))
thank đã nghe,có gì không thích cứ góp ý nhé
lâu rồi tớ không có tác phẩm tử tế lên dùng 1 cái ngày xưa vậy
cái này mắc khá nhiều lỗi như mình trình bày ở trên
dìm thoải mái :))
Mình nghĩ mình vẫn phân biệt đc đâu là transition đâu là style :)
Mình đánh giá cao ý kiến của bạn về việc
tran tốt có nghĩa là khiến cho người ta không có cảm giác về 1 chuyển đổi,như 1 sự liên tục
nếu để ý kĩ thì việc phân biệt giữa style với transition cũng không quá khó khăn, những transition dạng như style sẽ làm cho clip nhìn lung linh hơn, chúc men ngày càng có nhiều tác phẩm đẹp hơn
Đồng ý

Last edited:
A

antonionguyen

sẵn tiện topic này cho mềnh hỏi vài điều về transion nha người anh em mr..men.
MÌnh lên mạng down được một số transion. khi bung ra thì toàn những file trắng toát. cho mình hỏi là muốn sử dụng nó thì làm như thế nào vậy. bạn có thể cho một bài hướng dẫn được không. nếu được thì tốt quá. cảm ơn người anh em trước !!!

P

pypy2909

bạn copy những file đó vào thư mục transitions của thư mục mà bạn cài đặt proshow..rồi mở chương trình lên là sẽ thầy :)

A

antonionguyen

bạn copy những file đó vào thư mục transitions của thư mục mà bạn cài đặt proshow..rồi mở chương trình lên là sẽ thầy :)
Thanks bạn rất nhiều. để mình thực hành. có gì nhờ anh em chỉ bảo thêm !!!

A

antonionguyen

Bạn ơi mình hỏi thêm chút nha. trong file cài cắt của mình không có thư mục trainsions. mình copy vào thư mục style được hok ???

J

janes01

Bạn ơi mình hỏi thêm chút nha. trong file cài cắt của mình không có thư mục trainsions. mình copy vào thư mục style được hok ???
Bạn uninstall rồi install lại, còn không thì bạn tạo luôn thư mục Transitions trong thư mục của PP luôn :D

Quay lại đầu Thread:
Theo mình thì dùng Trans + Style sao cho thể hiện được những gì mình muốn (ví dụ như cảm xúc, v.v..) và thật khớp với bản nhạc nền thì sẽ rất đẹp và ý nghĩa hơn.

C

cuncoj9x

rất đúng,transition là 1 style,nếu là 1 pro trong proshow thì có thể làm 1 video mà làm ng ta ko thể phân biệt đc đâu là tran đâu là style
nếu có thể cũng chỉ có pro mới phân biệt đc thui
phong cách của cậu rất giống của Kim Bài Vũ
nhưng mình vẫn chưa thể học đc cách căn tran cho hợp lí và như kiểu bạn nói đó (làm cho nó hài hòa,ko rồi mắt và ng bình thường ko phân biệt đc)
rất mong đc bạn chỉ giáo
YH:anh_xinyeuemtrondoi_91nd rất mong đc bạn chỉ giáo về cách căn tran cho hợp lý
thank mạnh >:)

N

nghivy8991

Nhìn thấy ảo ảo thế nào đóa, môt cảm giác khó diễn tả quá trời :))

O

omem2207

Theo mình đơn giản thế này
^^! Transition là bàn chân con styles là bàn tay nếu thiếu 1 trong 2 thì không hoàn hảo

Khuyến mãi vps