Thắc mắc về chỉ số alexa

salesvn

Thắc mắc về chỉ số alexa? Tại sao alnalytics vẫn tăng đều trong khi đó alexa con số cứ tăng dần lên

Thắc mắc về chỉ số alexa? Tại sao alnalytics vẫn tăng đều trong khi đó alexa con số cứ tăng dần lên
vì alexa là của amazon và analytics là của google. Mổi công cụ có một thước đo khác nhau. \m/.

Thế tại sao ai cung bảo tăng lươngh visit sẽ giảm alexa! Mâu thuẫn quá
Đúng là tăng traffic sẽ làm giảm thứ hạng alexa. nhưng alexa có bộ công cụ đếm traffic khác với analytics. Theo mình đoán thì alexa hiện nay tính traffic dựa vào lượt visit vào trực tiếp + các nguồn từ MXH và không tính lượng truy cập từ truy vấn tìm kiếm trên google.

Đúng là tăng traffic sẽ làm giảm thứ hạng alexa. nhưng alexa có bộ công cụ đếm traffic khác với analytics. Theo mình đoán thì alexa hiện nay tính traffic dựa vào lượt visit vào trực tiếp + các nguồn từ MXH và không tính lượng truy cập từ truy vấn tìm kiếm trên google.
em tưởng tính thì phải tính hết chứ, rất nhiều website chỉ vào qua lượng tìm kiếm là chủ yếu đặc biệt là các website bán hàng

Trước đây Lượng Visit từ mạng xã hội theo mình chỉ là ảo, Nên analytics thường không tính vào lượng visit.Trong thời điểm này Mạng xã hội đang được chú trọng nên mình nghĩ analytics cũng sẽ tính lượng visits đấy.

fxholding

Mình tưởng alaxe cứ có truy cập từ bất kể đâu cũng đều được tính chứ nhỉ, bởi site mình cũng truy cập chủ yếu từ MXH nhưng vẫn giảm đều mà

Khuyến mãi vps