Sử dụng alexa.com để nghiên cứu đối thủ?

meoblog

Nghiên cứu những từ khóa mà nó có khả năng đem lại nhiều traffic cho trang web của đối thủ là một việc nên làm để từ đó có thể tối ưu hóa trang web của mình một cách tốt hơn.
Bạn có thể dùng alexa.com để làm điều này.Dưới đây là một ví dụ.
1. Bạn vô alexa.com
2. Điền địa chỉ website cần kiểm tra.
3. Chọn “Get detail”
4. Chọn “View the complete Search Analytics”
Hình tham khảo kết quả.

Với một danh sách các từ khóa đem lại traffic cho website bạn đang kiểm tra, bạn có thể dùng nó để tối ưu hóa website mình.Chúc bạn thành công.

Theo hungmarketing

Last edited by a moderator:
Z

zenthang

bài việt thật sự bổ ích ! mình cũng hay dùng alexa để kiểm tra.....

Trước đây mình có nghe thông tin Alexa.com chỉ thống kê dữ liệu cho web nào dùng trình duyệt Internet Explorer nên rất hạn chế trong việc thống kê dữ liệu chuẩn trên website này. K biết bây h alexa phát triển trên các trình duyệt web khác chưa bạn nhỉ?

frd4ever

Alexa sao chuẩn bằng google được, dùng các công cụ của google như adword check chính xác hơn chứ :>

C

caphetim

minh cũng đã dùng site này để kiểm tra thường site các site đối thủ, công nhận còn ngày còn nhiều site hỗ trợ việc phân tích site đối thủ!

dust2

Alexa chẳng thể hiện được gì cho vị trí thực sự của một trang cả. Thứ hạng cao cũng không có nghĩa là tìm thấy trang ở vị trí tốt trong SE. Chỉ là công cụ tham khảo thêm (dạng bonus) xem thằng nào có ranking tốt thôi

A

allstar

Nhìn site linking in để xem đối thủ đang seo mạnh hay ko

Q

quyvuong00

ngoài cái này ra, có tool nào check tất cả không bạn nhỉ ? mình biết 1 cái là traffic travis nhưng mà bản dùng thử giới hạn nhiều chức năng quá.

mình chủ yếu dùng alexa để xem site linked in và top query của đối thủ :D để kiếm ít từ khóa ngon học hỏi

Dùng alexa cũng chỉ tham khảo phần nào thôi. Bác nào biết thêm cách nào khác thì chia sẻ thêm nhé!

O

oyasumynasai

thấy có mấy bác cm bảo dùng công cụ của google để xem traffic website đối thủ, xem các từ khóa mà đối thủ phát triển, các bác share kinh nghiệm này đi @-)

Hoàng K

Sao gôgle ko có công cụ nào để mình nghiên cứu site đối thủ nhỉ
Tìm bằng google mà phân tích bằng alexa cảm giác nó cứ ko tin tưởng lắm

Khuyến mãi vps