Muabannhadat, alexa và đạo đức kinh doanh

• Thread starter HungLe
  • Ngày bắt đầu
H

HungLe

Chào các bác, em vốn trước học IT giờ làm môi giới nhà đất. Hôm nay e phát hiện ra dc một việc khá lý thú là ko hiểu trang Muabannhadat ngừơi ta làm gì với Alexa mà đợt trước tết AL vừa rồi, đáng cuối năm truy cập phải giảm nhiều thì tự nhiên thấy alexa của bọn này tăng vọt lên, từ gần 200 lên khoảng 50 ở VN. Trong khi các trang bđs lớn khác đều giảm mạnh trong đợt này. Tới cách đây khoảng 10 ngày e tự nhiên vào xem lại thì thấy alexa của Muabannhadat tự nhiên tụt hẳn xuống 193, và hôm nay thì là 200 rồi. Em search thử thì thấy link này http://thuthuatseo.edu.vn/threads/3671-Cung-giup-nhau-tang-thu-hang-Alexa-nao.html

Nhưng một điều đặc biệt phát hiện ra là trạng thái của họ từ Certified từ hồi trước tết AL trở đi đã chuyển thành: This site's metrics are not certified khi họ bị giảm đột biến thế này. Chắc do trước đó Mbnd đóng tiền cho alexa hoặc "đút lót" thế nào đó mà dc tăng chỉ số chăng, và hôm nay em lại thấy trang thái của họ lại vừa chuyển thành Certified . Chúng ta thử theo dõi xem sắp tới alexa của bọn này nó có lại tăng vọt đột biến lên không. Đúng là kinh doanh vớ vẩn, alexa thì ko quan trọng và ko mấy ngừoi để ý nhưgn dù sao dùng "tiểu xảo" để kích như thế là trò bẩn.
Các bác có ai có kinh nghiệm gì về cái Certified của alexa không ạ?

Last edited:

mhnhatnam

Theo mình thì ko hay ho gì khi dùng trò bẩn, và bản thân mình rất ghét những ai giở thủ đoạn để đạt dc mục đích

Khuyến mãi vps