Một ngày giảm đến 16 triệu

Hôm qua em đặt cái widwegt của alexa vào htpp://hanamonline.com rank giảm từ 25 triệu xuống 9 triệu. Chưa bao giờ em gặp vụ này. TRước em làm site milanplaza cũng giảm nhanh nhưng giờ nó lại tăng trở lại. Em đang sợ nó giảm xuống rồi lại tăng lên giống site cũ thì chết. Đúng là ông alexa còn khó hiểu hơn ông google giống kiểu "nói một đằng làm một nẻo"

thanhnho

Mình thấy alexa cập nhật cho các site mới khá chậm. Có thể mất vài ngày mới cập nhật một lần nên rank tụt rất cao. Rank từ 25tr xuống 9tr ko có gì ngạc nhiên nên bạn cứ yên tâm mà chạy :D

mshuong

Có gì lạ đâu,vài trăm lượt truy cập thì giảm nhanh thôi, cái của mình từ 30 triệu xuống còn 8 triệu hơn : biddirectory.net.au

Olavui

Rank từ 30tr --> 1, 2 triệu tụt kiểu đó thì dễ hiểu, chứ từ top 1tr trở xuống mà tụt kiểu đó thì khủng =))

Chuyện bình thường.

Alexa check rank website bạn qua 2 nguồn:

1. Những ai có tải Alexa Toolbar vào website bạn thì Alexa tính điểm.
2. Website bạn có đặt cái script của Alexa, khách vào thì Alexa tính điểm.

Do đó, nếu website bạn không có được 1 trong điều trên thì hạng Alexa thấp là bình thường. Và nhiều nhà quảng cáo (ở khu vực Đông Nam Á) lại dùng Alexa làm công cụ đo lường thì mình cũng ... bó tay!

ongbay

Mình có site ketoannguyen.com không có chèn code alexa, đối tượng tury cập lại đa phần dân kế toán "gà it", vậy alexa vẫn xuống đều, mỗi ngày 300 visit, site mới làm 3 tháng.
Chuyện bình thường.

Alexa check rank website bạn qua 2 nguồn:

1. Những ai có tải Alexa Toolbar vào website bạn thì Alexa tính điểm.
2. Website bạn có đặt cái script của Alexa, khách vào thì Alexa tính điểm.

Do đó, nếu website bạn không có được 1 trong điều trên thì hạng Alexa thấp là bình thường. Và nhiều nhà quảng cáo (ở khu vực Đông Nam Á) lại dùng Alexa làm công cụ đo lường thì mình cũng ... bó tay!

W

www.binhminhvn.net

Theo mình nghĩ nó còn tính trên cả nội dung nữa, có nội dung hay thì mới có khách truy cập chứ

Mình một ngày giảm 30 triệu,
Website đây: http://www.cachgiamcan.net
Hôm đâu tiền làm ko có gì cả, hôm sau 3 mấy triệu, hôm qua xuống 10 triệu. hôm nay chưa thấy giảm.

Mìh thấy nó nhảm gì và bình thường quá.

W

wanlunblog

Google panda cập nhật, đơn giản và dễ hiểu, những site có nội dung copy sẽ tụt hạng
Lượng truy cập giảm cũng phải thôi

ladata89

hix alexa của mình muốn giảm mà ko dc,pop up thì không có,mà boot thì không được vì boot toàn ip us,xem thống kê là xếp bít boot ngay

Olavui

Có gì đâu bác cái Blog Du lich trung quoc đang từ 9 triệu của em sau 3 ngày cũng giảm xuống 4 triệu ,nhưng từ 1tr mà xuống dưới mới là cái bàn
e làm site cho lũ FC 2 tuần xuống 2tr, h thì vứt rồi :D
hix alexa của mình muốn giảm mà ko dc,pop up thì không có,mà boot thì không được vì boot toàn ip us,xem thống kê là xếp bít boot ngay
Mình làm thì đang toàn IP VN, đang mong có IP US nhiều nhiều đây :">

Quan trọng là nội dung site mới mẻ, mang lại lợi ích cho người đọc mới có tương lai

Khuyến mãi vps