[hướng dẫn] làm đẹp ảnh chỉ đơn giản với 3 bước

hocvien

Có rất nhiều cách retouch nhưng đây là 1 cách rất đơn giản, chỉ trong 3 bước.
Đầu tiên các bạn mở hình gốc ra, cô gái nhìn rất xinh nhưng làn da thì không đẹp

Bước đầu tiên các bạn vào Filter, chạy plugin Neat Image, chỉnh thông số cho phù hợp, ta sẽ có bức hình như này, làn da đã mịn hơn

Bước thứ hai dùng các công cụ repair như Healing brush Tool, hay Stamp Tool để loại bỏ những vết mụn hay sẹo trên mặt cô gái đi
Lúc này da cô gái về cơ bản đã được chỉnh sửa khá đẹp rôi, đây là giai đoạn "làm trắng" 1 cách rất đơn giản. Bạn vào Image-> Adjustments -> Match Color , đánh dấu vào ô Neutralize. Quay trở lại menu Layer, vào Image->Apply Image, chế độ hòa trộn "Screen", lúc này làn da đã trắng "chói lóa" rồi, bạn có thể điều chỉnh Opacity cho phù hợp

Cơ bản chỉ có vài bước trên, bạn có thể khung hình hay text tùy ý

Nguồn TVC cái này em thấy hay! các bác nào học PTS thì xem nhé!rất đơn gian và hay

M

minh070390

ở bước 1 thì phải cài plugin neat image...mà cái plugin này làm mịn ảnh là làm mịn toàn bức ảnh chứ ko mịn 1 vùng như Cpac imaging pro đâu...vì thế chỉ áp dụng cho chân dung thôi...chứ ảnh to mà làm mịn nhìn xấu lắm :">

C

castertrinh

Em đẹp không cần son phấn
Nhưng mà photoshop rất nhiều :baifu013:

H

hungbg11a9

sao mình không thấy plugin Neat Image ở chỗ nào nhỉ mình đang dùng cs3

D

daimavuong66

Cái phần Plugin Neat Image là công cụ hỗ trợ cho PS làm mịn da nek.

L

luckystartgo1

tk's anh zai, nhưng hình như bản Portable ko có plugin Neat Image hã anh, sao em tìm ko thấy

V

vuthanh_nd

Có rất nhiều cách retouch nhưng đây là 1 cách rất đơn giản, chỉ trong 3 bước.
Đầu tiên các bạn mở hình gốc ra, cô gái nhìn rất xinh nhưng làn da thì không đẹp

Bước đầu tiên các bạn vào Filter, chạy plugin Neat Image, chỉnh thông số cho phù hợp, ta sẽ có bức hình như này, làn da đã mịn hơn

Bước thứ hai dùng các công cụ repair như Healing brush Tool, hay Stamp Tool để loại bỏ những vết mụn hay sẹo trên mặt cô gái đi
Lúc này da cô gái về cơ bản đã được chỉnh sửa khá đẹp rôi, đây là giai đoạn "làm trắng" 1 cách rất đơn giản. Bạn vào Image-> Adjustments -> Match Color , đánh dấu vào ô Neutralize. Quay trở lại menu Layer, vào Image->Apply Image, chế độ hòa trộn "Screen", lúc này làn da đã trắng "chói lóa" rồi, bạn có thể điều chỉnh Opacity cho phù hợp

Cơ bản chỉ có vài bước trên, bạn có thể khung hình hay text tùy ý

Nguồn TVC cái này em thấy hay! các bác nào học PTS thì xem nhé!rất đơn gian và hay
Đừng thấy trắng mà tưởng bở nha các men

D

domanhdung

CS6 không tích hợp sẵn net imag pro bạn phải cài riêng,cám ơn đã chia sẻ

G

giacmotruahd1994

link phot sc6 ,dien rui bạn ui, xem lai giup minh coi :)

Khuyến mãi vps