[Hướng Dẫn] Cách làm video DVD next từng bài bằng Procoder 3

• Thread starter minhtinh2011
  • Ngày bắt đầu
M

minhtinh2011

Mình thấy trên Diễn Đàn có một số ACE tạo Project dài khoảng hơn 40 phút và chèn rất nhiều bài hát trong clip đó. Để đỡ nhàm chán và buồn ngủ khi xem đị xem lại các show ảnh trình chiếu. Đây là thuốc đỡ buồn ngủ cho những ai khó tính khi xem đĩa DVD.
Xin mượn Video hướng dẫn của anh Giang TCG Media ở Bình Dương 1 lão làng Dựng phim về cách chia Chapter DVD tức là nhấn Next là chuyển bài như đĩa ca nhạc.
Mời các bạn:

Link download phần mềm:
http://proshowvn.net/forum/bai-viet/19473-DOWNLOAD-Procoder-3-FINAL-Update-3-05-Doi-thu-ngang-hang-voi-TMPGEnc-XPress.html

Bài trước: chia chapter DVD bằng phần mềm TMPGEnc Authoring Work
Link: http://proshowvn.net/forum/bai-viet/19472-Tut-huong-dan-chia-chapter-DVD-bang-phan-mem-TMPGEnc-Authoring-Work.html?p=126533#post126533

Last edited:
Reactions: 27 people
M

minhtinh2011

Rất nhiều người xem qua bài viết nhưng lại ít ai thanks, thực sự mình thấy đây là bài viết rất hữu ích cho dân làm phim mà đối với mọi người chỉ là cái lướt qua. Tôi rất buồn vì chưa có ai thấy được cái hay trong bài viết này.

Reactions: 2 people

caotrikp

17/11/11
1,410
0
36
29
Rất nhiều người xem qua bài viết nhưng lại ít ai thanks, thực sự mình thấy đây là bài viết rất hữu ích cho dân làm phim mà đối với mọi người chỉ là cái lướt qua. Tôi rất buồn vì chưa có ai thấy được cái hay trong bài viết này.
Đơn giản vì học cảm thấy không thích hoặc không muốn thanked thôi. Nếu bạn đã có lòng lập topic rồi thì cũng không nên cân đo quá. Họ thanked hay không là quyền của họ mình không thể ép được.

Reactions: 2 people
V

vuivui

Mình thanks ở đây, vì không thấy nút thanks

H

hieu2007

bác nào có procoder xin up lại giúp mình nhé !

H

hieu2007

hix, không ae nào còn procder hết sao ta. Share cho mình với.

T

Thằng_cùi_01

ai có procder share mik với. đang cần thanks trước nhé

M

myphatdan

thank ở đây nhé, kiếm hoài không thấy

N

nhatoan7777mc

khi làm phim chuyên nghiệp mới cần phần mềm cháp ter này bác ạ. phần mềm này lỗi thời rồi. Sài phần mềm cao cấp khác nữa cơ. Cần chỉ phần mềm cao cấp ko ta chỉ cho thêm thông tin.

E

emhocngulam

khi làm phim chuyên nghiệp mới cần phần mềm cháp ter này bác ạ. phần mềm này lỗi thời rồi. Sài phần mềm cao cấp khác nữa cơ. Cần chỉ phần mềm cao cấp ko ta chỉ cho thêm thông tin.
Có, em rất cần phần mềm cao cấp , chỉ thông tin cho em biết với , Xin cám ơn bạn

N

nhatoan7777mc

Có, em rất cần phần mềm cao cấp , chỉ thông tin cho em biết với , Xin cám ơn bạn
Của em gái đây:
Trước hết anh giải thích bé nghe.
Procoder3 là phần mềm để NEXT từng bài trong đĩa DVD.
Procoder3 nó chỉ chapter đều từng đoạn bằng nhau.
Vậy trong một đoạn phim mình muốn chapter như ý thì sao?. (Có nghĩa là mình muốn chapter đoạn dài hoặc ngắn khác nhau?. Procoder3 không thể làm được)
Phần mềm này trước đây các nhà làm phim gối đầu nằm, nhưng ngày nay nó lạc hậu rồi.
Bật mí em gái nè:
Em nên sử dụng phần mềm corel DVD movie factory.
Phần mềm này em gái chapter theo từng đoạn như ý, chapter trước lúc xuất ra đĩa rất tiện lợi.
Và còn nhiều tính năng khác chưa kể đến khi sử dung corel DVD movie factory.
Dưới đây là thông tin về phần mềm corel DVD movie factory.

[video]http://www.phantunghiahanh.com/2012/08/huong-dan-su-dung-dvd-moviefactory-pro.html[/video]

[VID

T

tieucuong

Thành viên mới, đang tìm các tut hướng dẫn. cảm ơn nha, chưa thấy nút thanks nên đành thanks ở đây vậy

S

songsekhac

có xuất ra được ở chế độ HD không bác

vigreen

14/9/17
12
0
1
Trong bài viết này, Lạc Việt Audio xin tư vấn phương pháp chọn micro phù hợp với dàn truyền thanh với các thiết bị loa đám cưới :

Thông thường người dùng hay thích thiết bị micro không dây bởi tính tiện lợi cũng như độ sang trọng của nó! Tuy vậy, trước khi nên chọn mic không dây bạn cần cân nhắc mấy vấn đề sau.

- Diện tích căn phòng đặt truyền thanh, với căn phòng có diện tích hẹp thì người dùng nên chọn loại sản phẩm micro có dây. Vì sao vậy? Bởi khi không gian hẹp chiếc mic không dây thường thường gặp hú rít, làm ảnh hưởng đến loa và tai nghe của mọi người.
- dùng đến micro không dây thông thường rất hay thay pin,hơn nữa nó rất hay bị rỉ , khi làm rơi rất dễ hư hại, chỉ những mic đắt tiền mới ngăn được các trường hợp này.

- Nếu là hệ thống âm lượng gia đình với thiết bị cuc day cong suat 4 kenh , mỗi lần hát xong bạn cất thiết bị micro có dây đi cũng không có bất tiện lắm phải không nào, thông thường người ta bảo hay đứt dây, trường hợp này đơn giản quá, do mic có dây chỉ đứt dây như loại dây thừng ý, người dùng đến có thể khắc phục nó bằng Cách nối chúng lại bằng mỏ hàn. Tiếp nữa cũng có người nói cầm thì tê, gây cảm giác hoang mang, khi gặp trường hợp này mọi người nên tiếp đất cho âm ly nhé, thế là ok cả rồi.
- Chỉ giá tiền chỉ từ 500 nghìn đồng là mọi người có thể sở hữu mic Trung Quốc có tuyệt vời khá tốt từ các hãng sản phẩm micro Shure, California,… Và chắc chắn sẽ thấy dễ dàng hơn về mặt kinh tế phải không nào.

Để giúp mọi người có thêm những lựa chọn tối ưu nhất cho hệ thống truyền thanh karaoke gia đình, dan am thanh san khau gia re của mình, audio Lạc Việt xin giới thiệu một số model micro có dây hiệu quả tốt nhất hiện nay:

- thiết bị micro có dây Shure PG 58: Chỉ với tầm 1,5 triệu đồng mọi người có thể có ngay chiếc mic được thêm có bộ lọc, làm giảm bớt âm gió hay lấy hơi, giúp cho người hát không chuyên thêm tự tin hơn.
- thiết bị micro có dây Shure 565SD: Được thiết kế với dải tần động rộng, đây là chiếc micro mang đến khoản thanh nhạc hoàn hảo, mang lại giọng hát sâu cho người dùng thưởng thức.

Khuyến mãi vps